NHÀ Ở XÃ HỘI HÀ NỘI NĂM 2020 CÓ ĐƯỢC BÁN LẠI KHÔNG?

Nhà ở xã hội là nhà ở có sự hỗ trợ của Nhà nước do vậy khi chuyển nhượng phải đáp ứng được một số điều kiện chuyển nhượng nhà ở xã hội Hà Nội nhất định.
Theo khoản 5 Điều 19 Nghị định 100/2015/NĐ-CP người mua nhà ở xã hội được quyền bán nhà ở xã hội theo 02 trường hợp sau:
 
Mua nhà ở xã hội Hà Nội
Mua nhà ở xã hội Hà Nội

👉TRƯỜNG HỢP 1: BÁN LẠI NHÀ Ở XÃ HỘI HÀ NỘI KHI CHƯA ĐỦ 05 NĂM


Trong thời hạn chưa đủ 05 năm, kể từ thời điểm trả hết tiền
 
, nếu có nhu cầu bán lại thì chỉ được:
– Bán lại cho Nhà nước (trong trường hợp thuê mua nhà ở xã hội do Nhà nước đầu tư) hoặc
– Bán lại cho chủ đầu tư dự án xây dựng nhà ở xã hội (trong trường hợp mua nhà ở xã hội được đầu tư bằng nguồn vốn ngoài ngân sách) hoặc
– Bán lại cho đối tượng được hưởng chính sách hỗ trợ về nhà ở xã hội.
💰Giá bán: Được quyền bán với giá tối đa bằng giá bán nhà ở xã hội cùng loại tại cùng địa điểm, thời điểm bán.
❗️❗️❗️Lưu ý:
– Người bán không phải nộp thuế thu nhập cá nhân.
– Thời hạn 05 năm được tính kể từ thời điểm trả hết tiền mua nhà ở theo hợp đồng đã ký với bên bán.

👉TRƯỜNG HỢP 2: BÁN LẠI NHÀ Ở XÃ HỘI HÀ NỘI KHI ĐÃ ĐỦ 05 NĂM


– Khi đủ 05 năm trở lên kể từ thời điểm trả xong tiền thì người mua có quyền bán cho mọi đối tượng theo giá thỏa thuận của 02 bên (theo giá trị trường).
Vậy nên, khách hàng hoàn toàn có quyền bán lại nhà ở xã hội trước hoặc sau 5 năm.
Nếu bạn có thêm câu hỏi nào về mua nhà ở xã hội Hà Nội, hãy comments tại đây, tôi sẽ giải đáp cho bạn.
Thông tin tham khảo:
https://chungcuxanh.info/du-an/nha-o-xa-hoi-flc-dai-mo/
————————–
Liên hệ ngay để được tư vấn chuyên sâu:
🌍 Website: https://chungcuxanh.info
☎️𝐇𝐨𝐭𝐥𝐢𝐧𝐞 𝐏𝐊𝐃: 0947.309.896
📩Email: Loannk.bd[email protected]
————————–
#nhàởxãhộiHàNội
#nhàởxãhộiNHSPhươngCanh
#nhàởxãhộiKimChungĐôngAnh
#nhàởxãhộiIECThanhTrì
#nhàởxãhộiFLCĐạiMỗ
#thuêmuanhàởxãhội
Nhà ở xã hội FLC Đại Mỗ Garden City là dự án nhà ở xã hội thuộc quần thể đại đô thị khu vực Nam Từ Liêm của chủ đầu tư FLC Group.
 

Tin liên quan